คะแนน |
อันดับ |
เหรียญ |
ผู้เข้าแข่งขัน |
ผู้ฝึกสอน |
|||
---|---|---|---|---|---|---|---|
1 | ภาษาไทย | การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 |
86.00 |
รองชนะเลิศอันดับ ๑ |
เหรียญทอง |
1.เด็กหญิง ณัฐนันท์ อินทรักษา |
1.นางสาว ลัดดาวัลย์ ชัยวร |
2 | ภาษาไทย | การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 |
95.00 |
ชนะเลิศ |
เหรียญทอง |
1.เด็กหญิง บุญฤทัย เที่ยงจันทราทิพย์ |
1.นาง พวงพิกุล โยธาวุธ |
3 | ภาษาไทย | การแข่งขันเสนาะสารอ่านทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 |
81.00 |
5 |
เหรียญทอง |
1.เด็กหญิง เบญญาภา ธรรมหนองคัน |
1.นาง พวงพิกุล โยธาวุธ |
4 | ภาษาไทย | การแข่งขันเสนาะสารอ่านทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 |
85.00 |
5 |
เหรียญทอง |
1.เด็กหญิง ณัฏฐ์รียา คงธนจรุงสกุล |
1.นาง สิริกัลยา ชัยธิ |
5 | ภาษาไทย | การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 |
92.00 |
5 |
เหรียญทอง |
1.เด็กหญิง ศุพิชญา สุตาจันทร์ 2.เด็กหญิง กฤติกานท์ นามวงศ์ |
1.นาง เยาวลักษณ์ กฤตินธรรม 2.นางสาว นันท์ลภัส ไชยวารินทร์ |
6 | ภาษาไทย | การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 |
82.00 |
6 |
เหรียญทอง |
1.เด็กชาย ภูมิพัฒน์ มูลจักร์ 2.เด็กหญิง ณัฐนรี เจริญอากานนท์ |
1.นาง เยาลักษณ์ กฤตินธรรม 2.นาย นถณพร คงกล่อม |
7 | คณิตศาสตร์ | การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 |
92.00 |
ชนะเลิศ |
เหรียญทอง |
1.เด็กหญิง พมลพร วงศ์หาญ 2.เด็กชาย ธิติพล โขนภูเขียว 3.เด็กหญิง นิลยา เชียงแสน |
1.นาง พรเพ็ญ กันทะเนตร 2.นาง จรัสศรี ก๋องแก้ว |
8 | คณิตศาสตร์ | การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 |
92.00 |
รองชนะเลิศอันดับ ๑ |
เหรียญทอง |
1.เด็กชาย สหภพ สุมาพันธ์ 2.เด็กหญิง ปาริฉัตร พงค์พรหม |
1.นางสาว ยุภาพร ชาวเวียง 2.นาง สุวรรณา ปักษาศร |
9 | คณิตศาสตร์ | การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 |
82.00 |
8 |
เหรียญทอง |
1.เด็กชาย การัณยภาส รวมสุข 2.เด็กชาย เฉลิมชัย มณีรัตน์ |
1.นางสาว ยุภาพร ชาวเวียง 2.นางสาว จุฑามาศ กาพิยะ |
10 | คณิตศาสตร์ | การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 |
94.00 |
รองชนะเลิศอันดับ ๑ |
เหรียญทอง |
1.เด็กชาย กฤษเทวา รดแก้ว |
1.นางสาว ปวีณา บุญสุข |
11 | คณิตศาสตร์ | การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 |
98.00 |
ชนะเลิศ |
เหรียญทอง |
1.เด็กหญิง ปุณยนุช ดวงสิงห์คำ |
1.นางสาว ปวีณา บุญสุข |
12 | วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี | การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 |
85.00 |
4 |
เหรียญทอง |
1.เด็กชาย เจษฎาภรณ์ บัวศรี 2.เด็กหญิง นันท์นภัส เขียนโพธิ์ 3.เด็กหญิง อันนาวรัณย์ ทุ่งเย็น |
1.นาง วรรณา กิตติกวินพัทธ์ 2.นางสาว นิศารัตน์ สิบหมื่นอาด |
13 | วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี | การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 |
85.00 |
รองชนะเลิศอันดับ ๑ |
เหรียญทอง |
1.เด็กหญิง อนันตญา หล่องาม 2.เด็กหญิง จิราพัชร อินต๊ะสิน 3.เด็กหญิง สุวิชญา เจริญชัย |
1.นางสาว กรรณิกา อรหันต์ 2.นาง พจนา เจนใจ |
14 | วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี | การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ป.4-ป.6 |
87.00 |
รองชนะเลิศอันดับ ๒ |
เหรียญทอง |
1.เด็กชาย ราชนาวา ไชยโยธา 2.เด็กหญิง อัญชลินทร์ กัญชนะ 3.เด็กหญิง นัทธ์ชวัล แก้วสด |
1.นางสาว วิมลมาศ อุทธวัง 2.นางสาว นุชนก มณีรัตน์ |
15 | สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม | การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 |
93.00 |
รองชนะเลิศอันดับ ๑ |
เหรียญทอง |
1.เด็กชาย พฤกษ์ หาญพิศุทธิ์ 2.เด็กชาย เจียร์ศุคนธ์ ขันทะวงค์ 3.เด็กหญิง ปิยมน ผ่านวิริยะกุลชัย 4.เด็กหญิง ณัฐธิชา สุทธิประภา 5.เด็กหญิง ฉันทิศา สมฤทธิ์ |
1.นางสาว ณัฐพร ช่างเหลา 2.นางสาว จุฑามาศ กาพิยะ |
16 | สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม | การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 |
91.00 |
รองชนะเลิศอันดับ ๒ |
เหรียญทอง |
1.เด็กชาย เจียร์ดิณ ขันทะวงค์ 2.เด็กหญิง ปภาวรินท์ เต็มกาญจนกิตติ 3.เด็กหญิง นฤพัชร การะเกตุ 4.เด็กหญิง ธนัชญา สายสืบ 5.เด็กหญิง กวินธิดา ใจเสาร์ดี |
1.นางสาว ณัฐพร ช่างเหลา 2.นางสาว ปุณยนุช สมฤทธิ์ |
17 | สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม | การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 |
95.00 |
รองชนะเลิศอันดับ ๒ |
เหรียญทอง |
1.เด็กชาย อติเมธ สมสมัย |
1.นางสาว ปุณยนุช สมฤทธิ์ |
18 | สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม | การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 |
99.00 |
ชนะเลิศ |
เหรียญทอง |
1.เด็กชาย คุณานนท์ แสงศรีจันทร์ 2.เด็กหญิง ธัญวรัตน์ สีจรรยา |
1.นาง ประภัสสร ดีอุ่น 2.นางสาว ณัฐพร ช่างเหลา |
19 | สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม | การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 |
89.25 |
7 |
เหรียญทอง |
1.เด็กชาย ปุณณัตถ์ ฉลาด 2.เด็กหญิง ญานิสา บัวหลวง |
1.นาง ประภัสสร ดีอุ่น 2.นางสาว ปุณยนุช สมฤทธิ์ |
20 | ศิลปะ-ทัศนศิลป์ | การแข่งขันจิตรกรรมเทคนิคผสม Mixed Media ป.1-ป.3 |
92.00 |
ชนะเลิศ |
เหรียญทอง |
1.เด็กหญิง มนสิชา โสภาเคน |
1.นางสาว ปัทมา รอดกูล |
21 | ศิลปะ-ทัศนศิลป์ | การแข่งขันจิตรกรรมเทคนิคผสม Mixed Media ป.4-ป.6 |
88.00 |
5 |
เหรียญทอง |
1.เด็กหญิง กุลฐิดา ชิดสนิท |
1.นางสาว ปัทมา รอดกูล |
22 | ศิลปะ-ทัศนศิลป์ | การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 |
93.00 |
รองชนะเลิศอันดับ ๒ |
เหรียญทอง |
1.เด็กหญิง กรนิษฐ์ คุณละ |
1.นางสาว ปัทมา รอดกูล |
23 | ศิลปะ-ทัศนศิลป์ | การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 |
91.00 |
5 |
เหรียญทอง |
1.เด็กหญิง ญาณิศา มั่งคั่ง |
1.นางสาว ปัทมา รอดกูล |
24 | ศิลปะ-ดนตรี | การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6 |
95.00 |
ชนะเลิศ |
เหรียญทอง |
1.เด็กชาย ธีรวัฒน์ จันทร์เงิน |
1.นาง พนม บุญศรีโรจน์ |
25 | ศิลปะ-ดนตรี | การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ป.1-ป.6 |
96.00 |
รองชนะเลิศอันดับ ๑ |
เหรียญทอง |
1.เด็กชาย ธนาธิป สวายน้อย |
1.นาง พนม บุญศรีโรจน์ |
26 | ศิลปะ-ดนตรี | การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ป.1-ป.6 |
95.00 |
ชนะเลิศ |
เหรียญทอง |
1.เด็กหญิง มีนา พละศรี |
1.นาง พนม บุญศรีโรจน์ |
27 | ศิลปะ-ดนตรี | การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6 |
95.00 |
ชนะเลิศ |
เหรียญทอง |
1.เด็กหญิง รมิตา กาญจนนิมิตกุล |
1.นาง พนม บุญศรีโรจน์ |
28 | ศิลปะ-ดนตรี | การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 |
96.00 |
ชนะเลิศ |
เหรียญทอง |
1.เด็กหญิง จิตรานุช บวรเลิศ |
1.นางสาว ชญาณ์นันท์ ชุมภู |
29 | ภาษาต่างประเทศ | การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 |
89.20 |
4 |
เหรียญทอง |
1.เด็กชาย ศุภโชค ยิ้มใหญ่ |
1.นางสาว พรพรรณ สักลอ |
30 | ภาษาต่างประเทศ | การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 |
88.00 |
4 |
เหรียญทอง |
1.เด็กชาย ภูริยวัฒน์ อินต๊ะปัญญา 2.เด็กหญิง ชยากร อิชิดะ |
1.นางสาว พรพรรณ สักลอ 2.นาย นิรัติศัย ฟูแสง |
31 | คอมพิวเตอร์ | การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 |
88.00 |
รองชนะเลิศอันดับ ๒ |
เหรียญทอง |
1.เด็กหญิง กุลภรณ์ ทิพย์ปัญญา 2.เด็กหญิง นันทิกานต์ ใจหล้า |
1.นาย สรชัย ช่างแต่ง 2.นาง วรรณา กิตติกวินพัทธ์ |
32 | คอมพิวเตอร์ | การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 |
85.00 |
รองชนะเลิศอันดับ ๒ |
เหรียญทอง |
1.เด็กหญิง กัญญณัท กาวีเขียว 2.เด็กหญิง ณัฐจรี ตันประเสริฐ |
1.นาย สรชัย ช่างแต่ง 2.นาง เพลินจิต วงศ์ใหญ่ |
33 | คอมพิวเตอร์ | การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 |
96.00 |
ชนะเลิศ |
เหรียญทอง |
1.เด็กชาย ณัฐวัฒน์ กันทะมา 2.เด็กชาย อติคุณ กันทะสอน |
1.นาย สรชัย ช่างแต่ง 2.นาง เยาวลักษณ์ กฤตินธรรม |
34 | ภาษาไทย | การแข่งขันสืบครรลองท่องจําบทอาขยาน ป.4-ป.6 |
86.00 |
5 |
เหรียญทอง |
1.เด็กหญิง ณัฏฐกันย์ จันต๊ะ |
1.นาง สิริกัลยา ชัยธิ |
35 | ภาษาต่างประเทศ | การแข่งขันกิจกรรมประกวดเขียนเรื่องสั้นภาษาอังกฤษประกอบภาพ (Pictorial Writing) ป.4-ป.6 |
83.00 |
4 |
เหรียญทอง |
1.เด็กชาย ภัทรกร ใจกล้า |
1.นาง ปรียาภรณ์ นาสินสร้อย |
36 | กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน | การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 |
93.00 |
ชนะเลิศ |
เหรียญทอง |
1.เด็กหญิง นัชชกร พิริยะปรีดานันท์ 2.เด็กหญิง ชิชญา เปรมศิริ 3.เด็กหญิง สิริณัฏฐ์ พิสิษฐกุล |
1.นาง เยาวลักษณ์ กฤตินธรรม 2.นาง นันท์ติกัน แซ่ตั้น |